๑۩۞۩๑_WELCOME TO FORUM BAN CONG DONG HOI_๑۩۞۩๑_
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đồng Hồ 10 @2
Latest topics
» Naruto Naruto Naruto
Tìnk ĐầU !!!! EmptyWed Dec 30, 2009 8:21 pm by Khách viếng thăm

» Cập nhật cuối tuần :D
Tìnk ĐầU !!!! EmptySat Dec 26, 2009 1:27 pm by nhockimnguu_15

» chap 3 "ichigo 100%"
Tìnk ĐầU !!!! EmptyWed Dec 16, 2009 9:56 pm by hoangtubin

» Huong Dan cach doc Truyen(truyen minh post len ay nha)
Tìnk ĐầU !!!! EmptyWed Dec 16, 2009 9:30 pm by hoangtubin

» Chap 1 "Ichigo 100%"- Cuc hay- The Loai: Tinh cam, school, ecchi!!!
Tìnk ĐầU !!!! EmptyWed Dec 16, 2009 3:31 pm by hoangtubin

» truyen Lilim Kiss
Tìnk ĐầU !!!! EmptySun Dec 13, 2009 11:44 am by hoangtubin

» HA ha cười ko chịu dc
Tìnk ĐầU !!!! EmptySat Nov 21, 2009 5:46 pm by polaris_star_2412

» AS LONG AS YOU LOVE ME(nhép) :))
Tìnk ĐầU !!!! EmptySat Nov 21, 2009 5:33 pm by polaris_star_2412

» MÙA KIỂM TRA
Tìnk ĐầU !!!! EmptySat Nov 14, 2009 1:06 pm by polaris_star_2412

Calendar 10 @2
.
Thống Kê
Hiện có 7 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 7 Khách viếng thăm :: 1 Bot

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 24 người, vào ngày Thu Jan 21, 2021 3:30 am
Bể Cá 10 @2
blogTrangHa
BẢNG THỐNG KÊ SỐ KHÁCH

Bingo Counters
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN VỚI ADMIN (polaris_star_2412)

Khi thấy cái biểu tượng trên sáng!! Ai cần hỏi j` trực tiếp thì cứ ấn vô đây hỏi! tk mọi người đã ghé thăm forum 10 A2!!

Tìnk ĐầU !!!!

Go down

Tìnk ĐầU !!!! Empty Tìnk ĐầU !!!!

Bài gửi by nobita Sun Sep 27, 2009 10:06 am

TìnK đầu là tình sầu ! là tình đau !!!

Theo bạn ! Câu nói trên có đúng không !!

Khi ta đã bước đôi chân trên con đường của tìnk yêu thì ai ai cũng 1 lần trải qua tình đầu . Tìnk đầu !!Cuộc tình của những ước mơ hão huyền , của những suy nghĩ bồng bột, và của cả những câu hứa đầu môi !!

Mỗi người có một mối tình đầu khác nhau. Người nhút nhát thì là 1 tình yêu đơn phương trong câm lặng để rùi đau khổ 1 mình. Nếu có ai đó mạnh dạn hơn thì tỏ tình với người mình yêu , kẻ may mắn thì được đáp trả lại bằng T/y , con người bất hạnh thì được trả lại bằng sự hờ hững , quá đáng hơn thì là sự khinh bỉ thậm chí là nhục mạ mình.

"Yêu là chết ở trong long một ít

Vì mấy khi yêu chắc đã được yêu

Cho rất nhiều song nhận chẳng bao nhiêu

Người ta phụ hoặc thờ ơ không biết"

Tríck "Yêu" – Xuân Diệu

Her!! Nhưng nhận lời thì sao chứ?? Thử hỏi trong cuộc sống này đã có ai yêu lần đầu cũng là yêu lần cuối chưa ??? Đã có ai đươc hạnh phúc trọn vẹn trong tinh yêu chưa?? Tôi dám cá với bạn rằng "Chưa!! Chưa ai có thể được trọn vẹn đâu" .Thượng đế công bằng lém . Người tạo ra thế giới này và cho con người chúng ta làm chủ . Nhưng người không cho ta đạt được ngay nhưng gì ta muốn, mà người luôn muốn thử tháck chúng ta , người muốn cho những đứa con của người luôn luôn trưởng thành hơn. Người muốn chúng ta có nhiều kinh nghiệm sống mừk ! Người muốn chúng ta khám phá nhiều điều trong cuộc sống do người tao ra. Bởi người tạo ra cho ta 1 thế giới thật đẹp, có nhiều điều đẹp mà người muốn chúng ta khám phá ,chứ không muốn chúng ta bỏ lỡ đi nhiều điều thú vị khác .

Tôi vừa trải qua tình đầu! Một cuộc tình nửa vui nửa pùn ! Vui vì đã có những tháng ngày thật đẹp , thật Hp .Pùn vì mình đã không giữ được người mình yêu ! Mối tình sau khi kết thúc thì là sự đau khổ ! không bit người đoá có đau không ! Nhưng chỉ bít sau khj Pp … tôi đã hoàn toàn tuyệt vọng , để rồi đắm chìm trong những tư tưởng tuyệt vọng, chán nản .

3 tháng 15 ngày . đó là những tháng ngày của riêng mình ! Riêng để nhìn lại mình , riêng để suy nghĩ về những việc mình đã làm . Chợt nhận ra rằng mình đã yêu quá nhìu . Mà điều gì quá cũng không tốt . Mình đã từng nghe có người nói "Khi yêu nên cho ít đi so với tình yêu của mình với người ấy" Nhưng mình đâu có nghe, lại cho rằng nó không đúng, Èo !!! Hối hận cũng đã muộn òy ! đành chấp nhận thui !!

3 tháng 15 ngày sau khi Pp !! H Đây mình đã có T/c? Vs một người mới ! Nhỏ ấy ở rất xa mình Nhưng sao mình lại có cảm tình đặc biệt vs nhỏ ấy . Nhưng mừk mỗi kái … hehe ! Ks cả!!Có lẽ mình đã Y nhỏ ấy mất òy!!

Nhưng có điều khiến mìng rứt pùn là : Mình lại là mối tình đầu của nhỏ đoá , một điều mà mình không mún chút nào ! Sợ lắm kái "TìNk đẦu Là tÌnK Sầu & CũNg Là TìnK ĐaU" . Mong có một nơi nào đó có tình y "4ever" đỂ mình còn đưa nhỏ ấy đến nơi đó !! Hehe!!

Có Nơi nào Tình Yêu là Mãi Mãi không các bạn !!!

Moi Người chỉ cho mình với !!

Ai Bít chỉ mình naz Để mình Sẽ không phải Sầu Phải Đau Nữa nhé !!
nobita
nobita
rồng bạc
rồng bạc

Điểm : 533637
Cảm ơn : -1

https://bancongdonghoi.forum.st